แพงเกินไปไหม กับข้าวถุงเดียว 70 บาท แบบนี้ซื้อครั้งเดียวพอเลย

 

  เป็นรายได้ที่เราจะต้องจ่ายแทบทุกวัน สำหรับ ค่าอาหาร ยิ่งวันที่ออกไปทำงาน คาบละ 50 บาท ขึ้นแน่นอน ถ้าอยู่ในเมืองไม่ต้องพูดถึงอาจจะตกรวมๆ คาบละ 100 บาท ยุคข้าวยากหมากแพง อะไรๆ ก็แพงขึ้น หลายคนอาจจะทำกับข้าวกินที่ทำงาน ซื้อวัตถุดิบทำอาหารมาทำที่บ้าน เพื่อลดค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ 

       ล่าสุด ทางด้านผู้ใช้ TikTok @ger_sakadum18 ได้โพสต์วิดีโอคลิปไปซื้อกับข้าวร้านหนึ่ง ซื้อกับข้าวอย่างเดียว เจ้าของคลิปซื้อคะน้าหมูกรอบ 1 ถุง แม่ค้าบอกราคา 70 บาท ถึงกับตกใจหนักมาก ทำไมแพงขนาดนี้ กับข้าวอย่างเดียว โดยได้โพสต์ระบุว่า…

แพงโพด#ขายแพงไปไหม #เกินราคา #แพงมาก #ตกใจ #คะน้าหมูกรอบ #70บาท  

ร้านนี้แพงเกิน คะน้าหมูกรอบนิดเดียว ถุง 70 บาท  ได้เงินผมแค่ครั้งเดียวบอกเลย น่าจะถามราคาก่อน 


ถุงเดียว 70 บาท แพงไปไหม? 


แพงมาก ราคานี้อาหารตามสั่งเถอะ ได้ข้าวด้วย 

ราคาว่าตกใจแล้ว แม่ค้านั่งขัดตะหมาดตักอาหารระดับเดียวกันกับถาดอาหารเราตกใจกว่า 


แพงอยู่นะ 

คลิกเพื่อ >>>ชมคลิป<<<

       กับข้าวอย่างเดียว ถุงเดียว 70 บาท ราคานี้ถือว่าแพง ดูจากปริมาณแล้วน้อยไม่สมราคาด้วย แบบนี้บอกเลยว่าลูกค้าซื้อแค่ครั้งเดียวแน่นอน 

เรียบเรียงโดย : thaihitz.com ขอขอบคุณข้อมูลจาก ger_sakadum18 

ความคิดเห็น

โพสต์ยอดนิยมจากบล็อกนี้

คำอธิษฐาน ถวายน้ำหน้าหิ้งพระ เสริมสิริมงคล ชีวิตเป็นสุขร่มเย็น

เมนู “น้ำพริกเห็ดกรอบสามรส” แบบง่ายๆ หอมกรอบอร่อย เก็บไว้ได้นาน

แจกสูตรน้ำพริกเผาสูตรโบราณ ใส่ต้มยำ ทาขนมปัง คลุกปลาเค็มผักต้ม ทำขายสร้างอาชีพได้เลย

ไก่น้ำแดงแบบง่ายๆ

2สูตรผัดไท ผัดให้อร่อย รสเข้มข้นแทบไม่ต้องปรุงเพิ่ม

น้ำยำเทวดาสูตรนี้อร่อยมาก วิธีการทำน้ำยำ กินกับยำอะไรก็อร่อย

ซองกันชื้นกับ 10 ประโยชน์ ที่ไม่น่าหยิบทิ้ง

พล่าหมูแตงกวา​ (ภาคเหนือ)

สูตร “กะหรี่ปั๊บไส้ไก่” แป้งกรอม อร่อย พร้อมวิธีพับขึ้นชั้นให้สวยงาม

ไข่เค็มมีรอยดำ เกิดจากอะไร ยังควรกินอยู่หรือไม่